Kuna da motar lantarki ko kuna tunanin siyan daya kuma ba ku sani bawace caja za'a saka.
A cikin wannan sakon, muna amsa mahimman tambayoyin don yanke shawara:wanda nau'ikan wuraren cajin motocin lantarki ne, Muhimmanci don yin cajin baturin abin hawan mu?
Lalle ne, wajibi ne a sayi wurin caji mai dacewa bisa ga bukatun abin hawa da halayensa (nau'in haɗin kai, shigar da wutar lantarki, ƙarfin baturi, da dai sauransu), da kuma bisa ga bukatun ku da yanayin sirri (nau'in gareji, nisan tuki na yau da kullun, da sauransu)
1. Wurin caji mai ɗaukar nauyi
Ɗaya daga cikin nau'ikan cajin da aka fi amfani dashi shine EV mai ɗaukuwa ko mai ɗaukuwa.
Thecaja mai ɗaukar nauyi don motocin lantarkiyana ba da damar yin caji a cikin masu haɗin gida na al'ada da kuma a cikin masana'antu (CEE, mataki uku ko lokaci-ɗaya) ta hanyar na'ura mai sarrafawa wanda ke ba da amintaccen cajin abin hawa.
Ƙananan girma
Babban fa'idar waɗannan caja shine cewa suna darage girma da nauyida kuma cewa za a iya ɗaukar su a cikin akwati na motar lantarki ba tare da matsala ba.
Ta wannan hanyar, ba tare da la'akari da ikon mallakar motar ba, zaku iya cajin motar a ko'ina, tare da buƙatu ɗaya kawai na samun tashar wutar lantarki (ciki har da filogi na al'ada).
2. Caja mai ɗaukar nauyi tare da mahaɗin Schuko ko Cetac
Zai dogara da bukatun kowane mai amfani don zaɓar caja mai ɗaukuwa tare da aSchuko connector(fulogi na al'ada) ko na masana'antu (CEE, Cetac).
Hakazalika, za ku yi la'akari danau'in haɗin abin hawa(dangane da abin da aka yi da samfurinsa), wanda zai iya zama mai haɗa nau'in 1 (SAE J1772) ko Nau'in 2 (IEC 62196-2 ko Mennekes).
Hakanan yana da mahimmanci donzaɓi matsakaicin amps da kuke buƙata(16A, 32A, da dai sauransu).Zai dogara da ƙarfin abin hawa don aiwatar da cajin lokaci ɗaya ko sau uku kuma akan ƙarfin da aka karɓa).
A ƙarshe, ƙila kuna sha'awaradaftan, da na'urorin haɗi waɗanda zasu iya sauƙaƙa maka cajin motarka a kowane hali.
3. Wurin cajin bango
Wuraren cajin bango (wanda kuma ake kiraAkwatin bango) ba ka damar yin cajin kowane nau'in mota mai haɗaɗɗiyar lantarki ko toshe a cikin aminci.
Waɗannan caja ne waɗanda aka girka ta hanyar anka a kanbangon gareji, ko garejin mai zaman kansa ne ko na iyali guda ko garejin al'umma.
Wurin caji tare da iko mai ƙarfi
Sarrafa wutar lantarki shinesabuwar ci gaba a cajin motar lantarki.Fasaha ce da ke daidaita nauyin da ke tsakanin motar lantarki da sauran abubuwan amfani da gida ta yadda ba za ka taba wuce wutar da aka kulla ba.
Ta wannan hanyar, zaku hana cajin motar lantarki daga haifar da katsewar wutar lantarki a cikin gidanku.Ana iya amfani da wuraren caji tare da iko mai ƙarfi a cikin shigarwa tare da amafi ƙarancin 1.8 kW na ƙarfin kwangila.
Wannan firikwensin mai hankali kuma yana taimaka muku adanawa akan amfani da makamashi tunda a mafi yawan lokuta ba zai zama dole don ƙara ƙarfin kwangilar ba.Idan kuna son aamintaccen caji, yi amfani da Acecharger.Za ku ga abin da aminci yayin caji da gaske yake nufi!
Caja bango su newanda aka fi amfani da shi don cajin motoci masu amfani da wutar lantarki da na zamani, saboda sauƙin shigarwa, sauƙin amfani, da kuma farashin tattalin arziki.
Tabbas, kamar yadda muka gani a baya tare da wuraren cajin šaukuwa, fannoni kamar nau'in haɗin da abin hawa ke amfani da shi (Nau'in 1, Nau'in 2), soket ɗin da ake buƙata (CEE, Schuko), matsakaicin ƙarfin (amps) wanda kuke zai iya yin cajin abin hawa ko yanayin cajin (lokaci ɗaya ko uku).
4. Wurin cajin sanda (Pole)
Wuraren caji na motocin lantarki suna ba da damar yin caji a yanayin 4. Wato, a ƙarfin da ya saba yi.80% na cajin baturin abin hawa cikin kusan rabin sa'a.
Waɗannan nau'ikan wuraren caji na kamfanoni ne ko hukumomin jama'a kuma suna samar da hanyar sadarwa mai fa'ida ta wuraren caji don amfanin jama'a.
A taƙaice: wadanne caja motar lantarki zan iya saya?
Aiki da ma'aunin amfani ya raba nau'ikan wuraren caji cikin waɗannan nau'ikan:
-Wuraren caji masu ɗaukar nauyi.Musamman amfani idan kun shirya yin balaguro na wani tazara.Yana da kusan mahimmanci a yi la'akari da adaftan don garantin yin caji a kowane wuri na yanki.
-Wuraren cajin bango.An shigar dasu akan bango kuma sune mafi dacewa kuma zaɓi na yau da kullun don direbobin motocin lantarki tare da garejin Nasu, na masu zaman kansu ko na al'umma.Ya ƙunshi babban saka hannun jari fiye da wuraren caji mai ɗaukuwa, amma fa'idar matsakaicin dogon lokaci tana kusan tabbas.
-Buga wuraren caji.A cikin nau'ikan wuraren caji, ba a tsara sandunan don masu amfani masu zaman kansu ba, amma ana amfani da su don yin cajin abin hawa a wuraren da hukumomin gwamnati ko kamfanoni masu zaman kansu (misali, a tashoshin caji).
Tare da zaɓuɓɓuka kamarACEcharger, kun tabbatar kun sami ɗayan tashoshin caji mafi kyau akan kasuwa.Yana da aminci, abin dogaro, kuma tare da ƙira mai ban mamaki.Bugu da ƙari, yana da fasaha na toshe-da-play, wanda ya sa ya fi sauƙi don amfani.
Idan kuna shakka game danau'ikan caja na EV wanda zai fi dacewa da bukatun ku, Ƙungiyarmu za ta iya ba ku shawara ta hanyar da ta dace.Muna aiki tare da manyan kamfanoni da masu rarrabawa, suna ba da mafita na caji wanda ya bambanta mu da gasar.Tuntuɓi ba tare da takalifi ba!